Kuna da tambaya?Ayi mana waya:+86 13510207179

Game da Serial Attached SCSI

Yana da mahimmanci a rarrabe tsakanin ra'ayoyin "tashar jiragen ruwa" da "mai haɗawa".Har ila yau, ana kiran tashar jiragen ruwa na na'urorin hardware, wanda aka siffanta siginar lantarki ta hanyar ƙayyadaddun bayanai, kuma lambar ya dogara da ƙirar Controller IC (har da RoC).Amma dubawa ko tashar jiragen ruwa, dole ne ya dogara da nau'i na zahiri - galibi fil da ƙari, suna iya taka rawar haɗin gwiwa, sannan su zama hanyar bayanai.Don haka masu haɗin haɗin yanar gizo, waɗanda koyaushe ana amfani da su bi-biyu: gefe ɗaya akan rumbun kwamfutarka, HBA, katin RAID, ko jirgin baya “snaps” tare da ɗayan gefen ɗaya ƙarshen Cable.Dangane da mai haɗa mabubbu (mai haɗa mabuɗin) da mai haɗawa (tologin mai haɗawa), ya dogara da takamaiman ƙayyadaddun mahaɗin.

SATA igiyoyi da masu haɗin kai suna da sauƙi.Ɗayan tashar jiragen ruwa yayi daidai da mai haɗin sadarwa guda ɗaya, kuma kebul ɗin yana da haɗi guda ɗaya kawai.SAS, a gefe guda, yana goyan bayan manyan hanyoyin haɗin kai guda huɗu daga farkon kuma yana ba da damar har zuwa kunkuntar hanyoyin haɗin gwiwa guda huɗu don haɗawa zuwa tashar tashar ruwa mai fadi guda ɗaya, kuma an tsara ƙayyadaddun mahaɗan mai dacewa.Sakamakon haka, akwai aƙalla nau'ikan haɗin haɗin SAS guda biyu.Bugu da kari, akwai dozin na SAS igiyoyin da za a iya hade.Bambance-bambancen igiyoyin SAS sun fi girma idan kun yi la'akari da canje-canje a cikin sifar haɗin haɗin haɗin da masana'antun kwamfuta suka yi don wayoyi.

SAS ya fara bayyana mai haɗin keɓancewa don rumbun kwamfutarka, kuma ƙayyadaddun sa shine SFF-8482.SAS hard drive interface yayi kama da na SATA hard drive, sai dai don ƙirar kulle-kulle mai wuyar gaske don hana SAS shiga cikin tsarin SATA, kuma SATA bayanai ba za a iya haɗa su kai tsaye zuwa SAS hard drives ba.Amma igiyoyin SAS sun dace da rumbun kwamfyuta na SATA.

Mai Haɗin CikiMini SAS 4i (SFF-8087)


Lokacin aikawa: Maris 16-2023