Kuna da tambaya?Ayi mana waya:+86 13510207179

Bambancin Tsakanin SAS Da SATA

Ma'anar SATA da SAS

SATA, wanda kuma aka sani da Serial Advanced Technology Attachment, hanyar haɗin bas ce wacce ke haɗa adaftar bas ɗin mai masauki zuwa rumbun kwamfutarka.A cikin 2001, Kwamitin Serial ATA, wanda ya ƙunshi manyan masana'antun irin su Intel, APT, Dell, IBM, Seagate, da Maxtor, sun kafa ƙayyadaddun Serial ATA 1.0 a hukumance, wanda shine babban abin da ke faruwa ga rumbun kwamfyuta a yau da nan gaba.

SAS, kuma aka sani daSerial Attached SCSI, sabon ƙarni ne na fasaha na SCSI wanda ke amfani da fasahar serial don cimma saurin watsawa mafi girma da kuma inganta sararin ciki ta hanyar rage layin haɗi.SAS sabon salo ne wanda aka haɓaka bayan mu'amalar SCSI iri ɗaya.Wannan keɓancewa na iya haɓaka aiki, samuwa, da scalability na tsarin ajiya, da kuma samar da dacewa tare da tukwici na SATA.

Yawancin masu amfani ba su da masaniya sosai da SAS hard drives da Sata hard drives.A haƙiƙa, ana iya raba manyan faifai na injina zuwa SATA hard drives da kuma SAS hard drives bisa ga musayansu.

Hard Drive na SAS sabon salo ne da aka haɓaka bayan madaidaicin SCSI.Kullin ajiya mai wuyar faifai Sata ya ƙunshi na'ura mai sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya MCI da mai sarrafa faifai na SATA.2. Halaye daban-daban: SAS rumbun kwamfutarka yana ɗaukar fasahar serial, yana haifar da saurin watsawa.Sadarwar Hard Disk ATA ta yi amfani da ka'idar SATA, wadda ta kasu kashi na zahiri, Layer link, watsa Layer, da layin umarni gwargwadon ayyukanta.

22

Bambanci tsakanin SATA da SAS
1. Babban Bambanci: SAS Hard faifai sabon sabon masarrafa ne da aka ƙera bayan daidaitaccen haɗin SCSI.Kullin ajiya mai wuyar faifai Sata ya ƙunshi na'ura mai sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya MCI da mai sarrafa faifai na SATA.
2. Halaye daban-daban: SAS rumbun kwamfyuta suna amfani da fasahar serial don cimma saurin watsawa mafi girma da haɓaka sararin ciki ta hanyar rage layin haɗin gwiwa.Sadarwar Hard Disk ATA ta yi amfani da ka'idar SATA, wadda ta kasu kashi na zahiri, Layer link, watsa Layer, da layin umarni gwargwadon ayyukanta.
3. Bambanci na maƙasudi: SAS rumbun kwamfutarka: don inganta ingantaccen aiki, samuwa, da scalability na tsarin ajiya, da kuma samar da jituwa tare da SATA hard drives.Hard Drive na Sata yana ɗaukar hanyar haɗin kai, kuma bas ɗin ATA na serial yana amfani da sigina na agogo, wanda ke da ƙarfin gyara kuskure mai ƙarfi da fa'idodin tsari mai sauƙi da goyan baya don musanyawa mai zafi.

11

A cikin yanayin aikace-aikacen, ana amfani da rumbun kwamfyuta na SATA gabaɗaya don ma'auni mai ƙarfi.Idan aka kwatanta da matakin gida na SATA, manyan faifai na SATA na kasuwanci sun riga sun sami isassun amincin bayanai da kariyar bayanai, amma har yanzu akwai gibi a sarrafa IO idan aka kwatanta da SAS.Ana amfani da rumbun kwamfyuta na SAS galibi a aikace-aikacen matakin kamfani, wanda zai iya saduwa da manyan ayyuka da aikace-aikacen dogaro da yawa.

 

 


Lokacin aikawa: Mayu-25-2023